கற்காலத்திற்கு முந்தைய கலாச்சாரம் மற்றும் வளர்ச்சி

ஆதி நாயகன் – இந்த சகாப்தத்தின் ஆதி மனிதன் கருப்பு நிறம் மற்றும் குறுகிய அந்தஸ்துள்ளவன். அவருக்கு தட்டையான மூக்கு மற்றும் சுருள் முடி இருந்தது, தொல்பொருள் ஆய்வாளர்களின் கூற்றுப்படி, பாலியோலிதிக் காலம் இருபது மில்லியன் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு முதல் பன்னிரண்டாயிரம் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு வரை இருந்தது.

இந்த சகாப்தத்தின் ஆதி மனிதன் மிகவும் காட்டுமிராண்டித்தனமானவன். அவரது வாழ்க்கை விலங்கு போன்றது அல்லது சூரியன், மழை மற்றும் குளிரைத் தவிர்ப்பதற்காக, மரங்களின் மலைப்பகுதிகளிலும், ஆறுகள் அல்லது ஏரிகளின் கரையிலும் வாழ்ந்தார், அவர் உணவு, வேட்டை போன்றவற்றைக் கேட்க வேண்டியிருந்தது. அவர் வன்முறை விலங்குகளுடன் போராட வேண்டியிருந்தது. கருவிகள் மற்றும் ஆயுதங்கள். இந்த சகாப்தத்தின் மனிதர் கற்களை உரிக்க அல்லது அரைப்பதன் மூலம் தேவையான கருவிகள் அல்லது ஆயுதங்களை தயாரிக்க கற்றுக்கொண்டார்.ஆனால் அவர் கல் ஆயுதங்களையும் விரிசல்களையும் கண்டுபிடிக்க வேண்டியிருந்தது.

அவரது முக்கிய கல் ஆயுதங்கள் கோடரி, அம்புக்குறி, ஈட்டி மற்றும் பல. அரை பிறை வடிவ மற்றும் மறுபுறம் தடிமனாக இருந்த ஒரு சுற்று கருவி. அவரது கற்களின் கருவிகள் மற்றும் ஆயுதங்கள் இரண்டு வகைகளாக இருந்தன, கற்களை வெட்டுவதன் மூலம் செய்யப்பட்ட கருவிகள் மற்றும் அவற்றின் விளிம்புகளை வெட்டி இட்டுக்கட்டுவதன் மூலம் கற்களை வெட்ட பயன்படும் கருவிகள்.

வாழ்விடம் – முக்கியமாக வேட்டையில் வாழ்வதால், இந்த சகாப்தத்தின் ஜெபமாலை நிலையானதாக இருக்கவில்லை, வன்முறை விலங்குகள், குளிர், வெப்பம் மற்றும் மழையைத் தவிர்க்க, புல் களைக் குடிசைகளில் அல்லது கருவறைக்குள் மரங்களின் கீழ் எடுக்கப் பயன்படுகிறது இத்தகைய இடங்கள் இந்த சகாப்தத்தில் மனிதர்களின் தற்காலிக வீடுகளாக இருந்தன.

உணவு மற்றும் – பழங்கள், பூக்கள், இறைச்சி, மீன் போன்றவற்றை உட்கொள்ளப் பயன்படும் பழமையான மனிதர், இந்த சகாப்தத்தின் வேர். அவர் ஹின், சே, பன்றிகள் மற்றும் பிற சிறிய விலங்குகளை வேட்டையாடினார். அவர் விலங்குகளின் மூல இறைச்சியை மட்டுமே சாப்பிடுவார். தனது உடலை மறைக்க, அவர் மரங்கள், இலைகள் மற்றும் தோல்களை விலங்குகளுக்கு கரைப்பார்.

டாக்டர் ஜி. என் ராஜஸ்தானில், அசல் கலாச்சாரத்தின் விதைகளை கற்காலத்திற்கு முந்தைய மனிதர்களில் காண வேண்டும் என்று சர்மா கூறுகிறார். அவர் தனது புத்திசாலித்தனத்தை வேட்டையாடுவதிலோ அல்லது வேர் சேகரிப்பதிலோ பயன்படுத்தினார் என்பது தெளிவாகிறது. அவரது பாதுகாப்பிற்காக அவர் பல்வேறு வகையான ஆயுதங்களைப் பயன்படுத்துவது புலனாய்வுடன், ஞானத்தின் விதைகளும் அவரிடம் முளைத்தன என்பது ஒரு உண்மை. எந்த விலங்குகளை வேட்டையாட வேண்டும், எந்த ஆணுறைகளை சாப்பிட வேண்டும், ஏன், எப்படி ஒரு இடத்திலிருந்து இன்னொரு இடத்திற்கு செல்ல வேண்டும், இந்த தவழல்கள் அனைத்தும் ஞானத்தின் சான்று. ஒரு வகை அமைப்பை உருவாக்கும் திறன் அவற்றில் உருவாக்கப்பட்டது என்பதும் அவற்றின் கவனத்தை ஈர்க்கிறது.

சமூக வாழ்க்கை – இந்த வயது மக்கள் சிறிய கொடிகளில் வாழ்ந்தனர், ஒவ்வொரு குழுவிற்கும் ஒரு தலை இருந்தது, அதன் கட்டளைகளை டோலோவின் மற்ற உறுப்பினர்களால் நம்பப்பட்டது, அவர்கள் தங்கள் மந்தையை உருவாக்கி, தங்கள் இரையைத் தேடி ஒரு இடத்திலிருந்து இன்னொரு இடத்திற்கு வேட்டையாடுகிறார்கள். மேலும் அவர்கள் காட்டு விலங்குகளிடமிருந்து கூட்டாக தங்களைக் காப்பாற்றிக் கொண்டனர். அவமான உணர்வை அனுபவித்த பிறகு, இந்த மக்கள் மரங்கள், இலைகள் மற்றும் விலங்குகளின் தோலால் தங்கள் ரகசிய உறுப்புகளை அழிக்கத் தொடங்கினர்.

மத வாழ்க்கை – இந்த சகாப்த மக்களிடையே மத உணர்வு தெளிவாக உருவாகவில்லை. ஒரு மனிதனின் வாழ்க்கை அவரது மரணத்துடன் முடிவடையாது என்பது இந்த மக்களின் நம்பிக்கையாக இருந்தது, ஆனால் அதற்குப் பிறகு அவர் தனது வாழ்க்கையில் பயன்படுத்திய எல்லா பொருட்களும் அவருக்குத் தேவை. அதனால்தான் அவர் கருவிகள், நகைகள், இறைச்சி போன்றவற்றை தரையில் புதைக்கப்பட்ட சடலங்களுடன் வைத்திருந்தார் அல்லது இந்த மக்கள் தங்கள் சடலங்களை தரையில் புதைத்து வைத்திருந்தார்கள் அல்லது காட்டு விலங்குகள் சாப்பிட்ட திறந்த நிலத்தில் வைத்திருந்தார்கள் அல்லது வேறு அவர்களே அழுகிக் கொண்டிருந்தார்கள்.

பொருளாதார வாழ்க்கை – இந்த சகாப்தத்தின் மனிதர் தன்னிறைவு பெற்றவர், அவர் தனது தேவைகளை பூர்த்தி செய்வதற்காக கருவிகள், ஆயுதங்கள், வில் மற்றும் அம்பு போன்றவற்றை தயாரித்திருந்தார்.தம்பசமா அணியவும் அணியவும் குண்டுகளை தயாரிக்கவும் கற்றுக்கொண்டார். இந்த வழியில், அது தனது சொந்த விஷயங்களை ஏற்பாடு செய்தது. ஒருவேளை அவர் பரிமாற்ற முறையையும் அறிந்திருக்கலாம், மேலும் அவர் இந்த முறையின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்தார்.

You Might Also Like

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *